Connect with us
Malayali Express

Malayali Express

ഖ​ത്ത​റി​നു മു​ന്നി​ല്‍ അ​തി​ര്‍​ത്തി​ക​ള്‍ തു​റ​ന്ന് യു.​എ.​ഇ

GULF

ഖ​ത്ത​റി​നു മു​ന്നി​ല്‍ അ​തി​ര്‍​ത്തി​ക​ള്‍ തു​റ​ന്ന് യു.​എ.​ഇ

Published

on

ദു​ബൈ: മൂ​ന്ന​ര വ​ര്‍​ഷം നീ​ണ്ട കാ​ത്തി​രി​പ്പു​ക​ള്‍​ക്ക് പ​രി​സ​മാ​പ്തി കു​റി​ച്ച്‌, ഖ​ത്ത​റു​മാ​യു​ള​ള ബ​ന്ധം പു​നഃ​സ്ഥാ​പി​ക്കു​മെ​ന്ന യു.​എ.​ഇ ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം ന​ട​ത്തി​യ പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം ക​ര​ഘോ​ഷ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ് പ്ര​വാ​സി ജ​ന​ത സ്വീ​ക​രി​ച്ച​ത്. ഖ​ത്ത​റി​ലേ​ക്കു​ള്ള എ​ല്ലാ യാ​ത്രാ​മാ​ര്‍​ഗ​ങ്ങ​ളും തു​റ​ന്നു​കൊ​ടു​ക്കു​മെ​ന്ന യു.​എ.​ഇ​യു​ടെ പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം അ​ത്ര​യ​ധി​കം സ​ന്തോ​ഷ​മാ​ണ് ഇ​രു രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി കു​ടും​ബ​ന്ധ​ങ്ങ​ളും ബി​സി​ന​സ് സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​മു​ള്ള പ്ര​വാ​സി​ക​ളി​ലു​ണ്ടാ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ളാ​യി തു​ട​രു​ന്ന യാ​ത്രാ​ദു​രി​ത​ത്തി​ന് അ​റു​തി​യാ​കു​ന്ന​തി​ന് പി​ന്നാ​ലെ അ​യ​ല്‍​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍ ത​മ്മി​ലു​ള്ള ഇ​ഴ​യ​ടു​പ്പം വീ​ണ്ടും ശ​ക്ത​മാ​കു​ന്ന​തി​ലും പ​റ​ഞ്ഞ​റി​യി​ക്കാ​നാ​വാ​ത്ത ആ​ഹ്ലാ​ദ​മാ​ണ് പ്ര​വാ​സി ജ​ന​ത പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ച​ത്.
സൗ​ദി​അ​റേ​ബ്യ​യി​ല്‍ സൗ​ദി​യി​ല്‍ സ​മാ​പി​ച്ച ജി.​സി.​സി ഉ​ച്ച​കോ​ടി​യി​ലെ പ്ര​സി​ദ്ധ​മാ​യ ‘അ​ല്‍​ഉ​ല’ ക​രാ​റി​ല്‍ ഒ​പ്പു​വെ​ച്ച​തി​നു പി​ന്നാ​ലെ അ​റ​ബ് രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍ ത​മ്മി​ലു​ള്ള സൗ​ഹൃ​ദം പ​ഴ​യ​തു​പോ​ലെ പൂ​ത്തു​ല​യാ​ന്‍ തു​ട​ങ്ങു​മ്ബോ​ള്‍ അ​റ​ബ് ജ​ന​ത​ക്കൊ​പ്പം ത​ന്നെ ആ​ഹ്ലാ​ദം പ​ങ്കി​ടു​ക​യാ​ണ് യു.​എ.​ഇ​യി​ലെ പ്ര​വാ​സി​ലോ​ക​വും. അ​റ​ബ്, ഇ​സ്​​ലാ​മി​ക രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍ ത​മ്മി​ലു​ള്ള സ്ഥി​ര​മാ​യ ഐ​ക്യ​ദാ​ര്‍​ഢ്യ ഉ​ട​മ്ബ​ടി അ​വ​ത​രി​പ്പി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട​തി​ന് പി​ന്നാ​ലെ, ഖ​ത്ത​റു​മാ​യു​ള്ള യാ​ത്രാ-​വ്യാ​പാ​ര ബ​ന്ധ​ങ്ങ​ള്‍ പു​നഃ​സ്ഥാ​പി​ക്കു​മെ​ന്ന് യു.​എ.​ഇ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ സ​ഹ​മ​ന്ത്രി അ​ന്‍​വ​ര്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ ഗ​ര്‍​ഗാ​ഷ് ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി​യി​രു​ന്നു. ഒ​രാ​ഴ്ച​ക്ക​കം ഖ​ത്ത​റു​മാ​യു​ള്ള യാ​ത്രാ​ബ​ന്ധ​ങ്ങ​ള്‍ പ​ഴ​യ​പ​ടി​യാ​കു​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു സ​ഹ​മ​ന്ത്രി പ്ര​ത​ക​രി​ച്ച​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍, 24 മ​ണി​ക്കൂ​ര്‍ പി​ന്നി​ടു​ന്ന​തി​ന് മു​മ്ബു ത​ന്നെ ഗ​താ​ഗ​ത മാ​ര്‍​ഗ​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം തു​റ​ന്നു​കൊ​ടു​ക്കാ​നു​ള്ള തീ​രു​മാ​നം കൈ​ക്കൊ​ണ്ടാ​ണ് യു.​എ.​ഇ ഏ​വ​രെ​യും ഞെ​ട്ടി​ച്ച​ത്. കാ​ല​ങ്ങ​ളാ​യി കാ​ത്തി​രു​ന്ന സ്വ​പ്നം യാ​ഥാ​ര്‍​ഥ്യ​മാ​യ​തി​ന് പി​ന്നാ​ലെ തി​ക​ഞ്ഞ ആ​ര്‍​ജ്ജ​വ​ത്തോ​ടെ യു.​എ.​ഇ ഭ​ര​ണാ​ധി​കാ​രി​ക​ള്‍ എ​ടു​ത്ത തീ​രു​മാ​ന​വും ച​രി​ത്ര​പ​ര​മെ​ന്നാ​ണ് പ്ര​വാ​സി​ക​ള്‍ വി​ശേ​ഷി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ബ​ന്ധു​ക്ക​ളും സു​ഹൃ​ത്തു​ക്ക​ളു​മാ​യി ഒ​ട്ടേ​റെ പേ​രാ​ണ് യു.​എ.​ഇ​യി​ലും ഖ​ത്ത​റി​ലു​മാ​യി താ​മ​സി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​ടു​ത്തു കി​ട​ക്കു​ന്ന ര​ണ്ടു രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളാ​യ​തി​നാ​ല്‍ ത​ന്നെ മാ​സ​മെ​ന്നോ​ണം കു​ടും​ബ സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​ന​ങ്ങ​ളും സ​മാ​ഗ​മ​വു​മെ​ല്ലാം നേ​ര​ത്തേ പ​തി​വാ​യി​രു​ന്നു. ബി​സി​ന​സ് ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​രു​ടെ കാ​ര്യ​ത്തി​ലും ഇ​തു ത​ന്നെ​യാ​ണ് അ​വ​സ്ഥ. ര​ണ്ടു രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലും സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ള്ള നി​ര​വ​ധി പേ​രാ​ണ് പ്ര​വാ​സി​ക​ളാ​യി​ട്ടു​ള്ള​ത്. ആ​ഴ്ച​ക​ള്‍ തോ​റും ഇ​രു​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കി​ട​യി​ല്‍ യാ​ത്ര ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​രാ​യി​രു​ന്നു ഇ​വ​രി​ലേ​റെ പേ​രും. എ​ന്നാ​ല്‍, ഉ​പ​രോ​ധം ശ​ക്തി​പ്പെ​ട്ട​തോ​ടെ എ​ല്ലാ​ത്തി​നും വേ​ഗ​ത കു​റ​ഞ്ഞു. യാ​ത്രാ​വ​ഴി​ക​ള്‍ ഒ​മാ​ന്‍ വ​ഴി​യും കു​വൈ​ത്ത് മു​ഖേ​ന​യു​മൊ​ക്കെ തി​രി​ച്ചു​വി​ട്ട​തോ​ടെ പ​ല​രു​ടെ​യും യാ​ത്ര​ക​ള്‍ ത​ന്നെ മു​ട​ങ്ങി. ബ​ന്ധു​ക്ക​ളെ​യും സു​ഹൃ​ത്തു​ക്ക​ളെ​യും കാ​ണാ​നാ​വാ​തെ​യും സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ശ​രി​യാ​യ ന​ട​ത്താ​നാ​വാ​തെ​യും അ​ക്ക​രെ​യി​ക്ക​രെ നി​ന്ന് വി​ഷ​മി​ച്ച​വ​രു​ടെ മു​ഖ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ സ​ന്തോ​ഷം വി​രി​യി​ച്ച പ്ര​ഖ്യാ​പ​ന​ത്തി​ല്‍ ആ​ഹ്ലാ​ദി​ക്കു​ക ത​ന്നെ​യാ​ണ് മ​ല​യാ​ളി​ക​ളു​ള്‍​പെ​ടെ​യു​ള്ള പ്ര​വാ​സി​ലോ​കം.

Continue Reading

Latest News