Connect with us
Malayali Express

Malayali Express

ജർമനി ലോക്ക് ഡൗണ്‍ കര്‍ശന നിയമങ്ങളോടെ ജനുവരി 31 വരെ നീട്ടി

EUROPE

ജർമനി ലോക്ക് ഡൗണ്‍ കര്‍ശന നിയമങ്ങളോടെ ജനുവരി 31 വരെ നീട്ടി

Published

on


ജോസ് കുമ്പിളുവേലിൽ

ബര്‍ലിന്‍∙ കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപനം വർധിച്ചുവരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ജർമനി നിലവിലെ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ജനുവരി 31 വരെ നീട്ടി. എന്നാല്‍ ഇത്തവണ നിയമങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ കര്‍ശനമാക്കി.

ജർമന്‍ ചാന്‍സലര്‍ ആംഗല മെര്‍ക്കല്‍, ബവേറിയന്‍ സംസ്ഥാന പ്രധാനമന്ത്രി മാര്‍ക്കൂസ് സോഡര്‍, ബര്‍ലിന്‍ മേയര്‍ മൈക്കല്‍ മുള്ളര്‍ എന്നിവര്‍ നടത്തിയ സംയുക്ത വാര്‍ത്താ സമ്മേളനത്തിലാണ് പുതിയ ലോക്ഡൗണ്‍ വിവരങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചത്.
രാജ്യത്ത് കൊറോണ വൈറസ് ലോക്ക്ഡൗണ്‍ നിയമങ്ങള്‍ വിപുലീകരിക്കുന്നതിനും സംസ്ഥാന, ഫെഡറല്‍ സര്‍ക്കാരുകള്‍ ചൊവ്വാഴ്ച സമ്മതിച്ചിരുന്നു.
സ്കൂളുകള്‍ അടച്ചുപൂട്ടുന്നതുള്‍പ്പെടെ നിലവിലെ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ കുറഞ്ഞത് ജനുവരി 31 വരെ പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും, കൂടാതെ പുതിയ നിയമങ്ങള്‍ നിലവില്‍ വന്നു.
സര്‍ക്കാര്‍ പ്രത്യേകിച്ചും ജാഗ്രത പാലിക്കണം. രാജ്യം പുതിയതും അസാധാരണവുമായ അവസ്ഥയിലാണ്, ജര്‍മ്മന്‍ ചാന്‍സലര്‍ ആഞ്ചെല മെര്‍ക്കല്‍ പുതിയ നിയമങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ പറഞ്ഞു, കൊറോണ വൈറസിന്റെ പുതിയതും കൂടുതല്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധികളും സാഹചര്യത്തെ കൂടുതല്‍ അടിയന്തിരമാക്കി.


പുതിയ നിയമങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെയാണ്?
ഹോട്ട്സ്പോട്ട് യാത്രാ നിരോധനം: പുതിയ ചട്ടങ്ങള്‍ പ്രകാരം, കൊറോണ വൈറസ് ഹോട്ട്സ്പോട്ടുകളായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്ന പ്രദേശങ്ങളിലെ നിവാസികള്‍ക്ക് സാധുവായ കാരണമില്ലാതെ അവരുടെ പട്ടണത്തില്‍ നിന്ന് 15 കിലോമീറ്ററില്‍ കൂടുതല്‍ (9.3 മൈല്‍) യാത്ര ചെയ്യുന്നതില്‍ നിന്നു വിലക്കപ്പെടും.
അതേ സമയം ആറു ജില്ലകളില്‍ ഒന്നില്‍ ഏഴു ദിവസങ്ങളിലായി ഒരു ലക്ഷം നിവാസികള്‍ക്ക് 200 കേസുകള്‍ എന്ന ഹോട്ട്സ്പോട്ട് പരിധിയില്‍ സംഭവനിരക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നതായും മെര്‍ക്കല്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.
സ്വകാര്യ മീറ്റിംഗ് പരിധി: സ്വകാര്യ മീറ്റിംഗുകളിലെ സമ്പര്‍ക്കം ഒരേ വീട്ടില്‍ താമസിക്കാത്ത മറ്റൊരാള്‍ക്ക് മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തും.
ഇരട്ട പരിശോധന: ഉയര്‍ന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള പ്രദേശങ്ങളില്‍ നിന്ന് ജര്‍മ്മനിയില്‍ എത്തുന്ന ആളുകള്‍ രണ്ട് നെഗറ്റീവ് പരിശോധനാ ഫലങ്ങള്‍ സമര്‍പ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ആദ്യ പരിശോധന നെഗറ്റീവ് ആണെങ്കിലും കുറഞ്ഞത് അഞ്ച് ദിവസത്തെ ക്വാറനൈ്റന്‍ നിര്‍ബന്ധമാണ്.
രക്ഷകര്‍ത്താക്കള്‍ക്ക് അധിക അവധി: കുട്ടികളെ പരിപാലിക്കാന്‍ രക്ഷകര്‍ത്താക്കള്‍ക്ക് 10 ദിവസത്തെ അധിക അവധി ലഭിക്കും, അവിവാഹിതരായ മാതാപിതാക്കള്‍ക്ക് 20 ദിവസം കൂടി ലഭിക്കും. അനാവശ്യമായ എല്ലാ ഷോപ്പുകളും സേവനങ്ങളും അടച്ചിരിക്കും. ഡേ കെയര്‍ സെന്ററുകള്‍ അടച്ചിരിക്കും, പക്ഷേ മാതാപിതാക്കള്‍ക്ക് അവരുടെ കുട്ടികളെ പരിപാലിക്കുന്നതിന് പണമടച്ചുള്ള അവധിദിനങ്ങള്‍ എടുക്കാം.
ജീവനക്കാരെ വീട്ടില്‍ നിന്ന് ജോലി ചെയ്യാന്‍ അനുവദിക്കാന്‍ തൊഴിലുടമകളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. ആളുകള്‍ക്ക് പൊതുവായി മദ്യം കഴിക്കാന്‍ അനുവാദമില്ല. ശുചിത്വ നിയമങ്ങള്‍ പാലിക്കുകയാണെങ്കില്‍ പള്ളികളിലും സിനഗോഗുകളിലും പള്ളികളിലും മതപരമായ സംഭവങ്ങള്‍ നടക്കാമെങ്കിലും സംഘമായുള്ള ആലാപനം അനുവദനീയമല്ല. സ്വകാര്യ മീറ്റിംഗുകള്‍ രണ്ട് വീടുകളില്‍ നിന്നുള്ള അഞ്ച് പേരുടെ പരമാവധി പരിമിതപ്പെടുത്തി.
സ്കൂളുകള്‍ അടച്ചിരിക്കും, വിദൂര പഠനത്തിലൂടെ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെ പഠിപ്പിക്കുന്നു.രണ്ടാം പാദത്തില്‍ വിശാലമായ വാക്സിനേഷന്‍ 2021 ന്റെ ആദ്യ പാദത്തില്‍ മുന്‍ഗണനാ ഗ്രൂപ്പുകള്‍ക്ക് മാത്രമേ വാക്സിന്‍ ലഭിക്കൂ എന്ന് മെര്‍ക്കല്‍ പറഞ്ഞു. കൂടുതല്‍ ആളുകള്‍ക്ക് വാക്സിനേഷന്‍ നല്‍കാന്‍ ആവശ്യമായ വാക്സിന്‍ സ്റേറാക്ക് രണ്ടാം പാദത്തില്‍ മാത്രമേ എത്തുകയുള്ളൂവെന്ന് അവര്‍ കണക്കാക്കി. കെയര്‍ ഹോമുകളിലെ എല്ലാ താമസക്കാര്‍ക്കും ഫെബ്രുവരി പകുതിയോടെ വാക്സിനേഷന്‍ നല്‍കും.

മുഴുവന്‍ യൂണിയനും വാക്സിനുകള്‍ സുരക്ഷിതമാക്കാനുള്ള യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയന്‍ തന്ത്രത്തെ പിന്തുണച്ച മെര്‍ക്കല്‍, ഈ വിഷയത്തില്‍ ജര്‍മ്മനി തനിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതില്‍ അർഥമില്ലെന്നു പറഞ്ഞു.
പുനര്‍നിര്‍ണയത്തിനായി സംസ്ഥാന, ഫെഡറല്‍ സര്‍ക്കാരുകള്‍ ജനുവരി 25 ന് വീണ്ടും യോഗം ചേരും.
ഫലപ്രദമായ കോണ്‍ടാക്റ്റ് ട്രെയ്സിംഗ് പുനരാരംഭിക്കുന്നതിന് ലോക്ക്ഡൗണ്‍ അണുബാധ നിരക്ക് കുറയ്ക്കാമെന്ന് അധികൃതര്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു ഉയര്‍ന്ന തോതിലുള്ള അണുബാധകള്‍ കോണ്‍ടാക്റ്റ് ട്രെയ്സിങ് അസാധ്യമാക്കി. ഏഴു ദിവസ കാലയളവില്‍ ഒരു ലക്ഷം നിവാസികള്‍ക്ക് 50 കേസുകളാണ് ഇതിന് സ്വീകാര്യമായ അണുബാധ നിരക്ക്.

Continue Reading
Advertisement Asianet Ads
Advertisement Brilliant Coaching Centre Ads

Related News

Latest News