Connect with us
Malayali Express

Malayali Express

ശൈഖ് മന്‍സൂര്‍ ബിന്‍ മുഹമ്മദ്​ ഫൈസര്‍ വാക്സിന്‍ സ്വീകരിച്ചു

GULF

ശൈഖ് മന്‍സൂര്‍ ബിന്‍ മുഹമ്മദ്​ ഫൈസര്‍ വാക്സിന്‍ സ്വീകരിച്ചു

Published

on

ദു​ബൈ: ദു​ബൈ ദു​ര​ന്ത നി​വാ​ര​ണ സ​മി​തി സു​പ്രീം ക​മ്മി​റ്റി ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍ ശൈ​ഖ് മ​ന്‍​സൂ​ര്‍ ബി​ന്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ് കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ ഫൈ​സ​ര്‍-​ബ​യോ​ടെ​ക് വാ​ക്സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ച്ചു. രാ​ജ​കു​ടും​ബ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന് ആ​ദ്യ​മാ​യി ഫൈ​സ​ര്‍ വാ​ക്സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ച്ച വ്യ​ക്തി​യെ​ന്ന നേ​ട്ടം ശൈ​ഖ് മ​ന്‍​സൂ​റി​ന് ഇ​നി സ്വ​ന്തം. ‘ഫൈ​സ​ര്‍-​ബ​യോ‌​ടെ​ക് വാ​ക്സി​നേ​ഷ​ന്‍ പ്ര​ചാ​ര​ണ​ത്തി​ന് നേ​തൃ​ത്വം ന​ല്‍​കു​ന്ന ദു​ബൈ ഹെ​ല്‍​ത്ത് അ​തോ​റി​റ്റി​ക്ക് ന​ന്ദി. പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യ അ​ര്‍​പ്പ​ണ​ബോ​ധ​ത്തോ​ടെ​യും ആ​ത്മാ​ര്‍​ഥ​ത​യോ​ടെ​യും തു​ട​രു​ന്ന ഞ​ങ്ങ​ളു​ടെ പ്ര​തി​രോ​ധ നാ​യ​ക​ന്മാ​രു​ടെ ആ​ദ്യ​നി​ര​ക്ക്​ ഒ​രി​ക്ക​ല്‍​ക്കൂ​ടി ന​ന്ദി -വാ​ക്സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ച്ച ശേ​ഷം ശൈ​ഖ് മ​ന്‍​സൂ​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.
അ​ടി​യ​ന്ത​ര ഉ​പ​യോ​ഗ​ത്തി​നു​ള്ള അം​ഗീ​കാ​ര​ത്തി​നു​ശേ​ഷം ചൈ​ന​യി​ലെ സി​നോ​ഫാ​ര്‍ വാ​ക്സി​ന്‍ സെ​പ്റ്റം​ബ​റി​ല്‍ ശൈ​ഖ് മ​ന്‍​സൂ​റിെന്‍റ പി​താ​വ് കൂ​ടി​യാ​യ ദു​ബൈ ഭ​ര​ണാ​ധി​കാ​രി ശൈ​ഖ് മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബി​ന്‍ റാ​ശി​ദ് ആ​ല്‍ മ​ക്തൂം സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​രു​ന്നു.ക​മ്യൂ​ണി​റ്റി​യു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യം, സു​ര​ക്ഷ, സു​ര​ക്ഷ എ​ന്നി​വ​ക്ക്​ എ​ല്ലാ​യ്പ്പോ​ഴും മു​ന്‍‌​ഗ​ണ​ന ന​ല്‍​കു​ന്ന യു.​എ.​ഇ​യി​ല്‍ ഡി​സം​ബ​ര്‍ 23നാ​ണ് ഫൈ​സ​ര്‍ വാ​ക്സി​ന്‍ കാ​മ്ബ​യി​ന്‍ ദു​ബൈ ഹെ​ല്‍​ത്ത് അ​തോ​റി​റ്റി​യു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ ആ​രം​ഭി​ച്ച​ത്. ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ പൗ​ര​ന്മാ​രാ​യ വ​യോ​ജ​ന​ങ്ങ​ളും കോ​വി​ഡ് പോ​രാ​ട്ട​ത്തി​ലെ മു​ന്‍​നി​ര പോ​രാ​ളി​ക​ളു​മാ​ണ് വാ​ക്സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ച്ച​ത്. ര​ണ്ടാം ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ എ​ല്ലാ ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍​ക്കും പ്ര​തി​രോ​ധ വാ​ക്‌​സി​ന്‍ ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തു​മെ​ന്നും അ​തി​നാ​യി അ​വ​രെ ക്ഷ​ണി​ക്കു​മെ​ന്നും പ്ര​ചാ​ര​ണ സ​മി​തി ചെ​യ​ര്‍​പേ​ഴ്‌​സ​ന്‍ ഫ​രീ​ദ അ​ല്‍ ഖാ​ജ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. 2021 അ​വ​സാ​ന​ത്തോ​ടെ ജ​ന​സം​ഖ്യ​യു​ടെ 70 ശ​ത​മാ​നം ഫൈ​സ​ര്‍-​ബ​യോ​ടെ​ക് വൈ​സ​ര്‍ കു​ത്തി​വെ​ക്കാ​നാ​ണ് ദു​ബൈ പ​ദ്ധ​തി​യി​ടു​ന്ന​തെ​ന്ന് ഫ​രീ​ദ അ​ല്‍ ഖാ​ജ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

ആ​ര്‍​ജി​ത പ്ര​തി​രോ​ധ ശേ​ഷി ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തി പ​ക​ര്‍​ച്ച​വ്യാ​ധി​ക​ളെ നേ​രി​ടു​ന്ന​തി​നാ​യി സാ​മൂ​ഹി​ക പ്ര​തി​രോ​ധ ശേ​ഷി ഉ​യ​ര്‍​ത്തു​ക​യാ​ണ് ല​ക്ഷ്യം. ഏ​പ്രി​ല്‍ മാ​സ​ത്തി​ല്‍ ന​ട​ക്കു​ന്ന ര​ണ്ടാം​ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ രാ​ജ്യ​ത്തെ എ​ല്ലാ പൗ​ര​ന്മാ​ര്‍​ക്കും താ​മ​സ​ക്കാ​ര്‍​ക്കും വാ​ക്സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​നു​ള്ള അ​വ​സ​ര​മാ​ണൊ​രു​ക്കു​ന്ന​ത്. യു.​എ.​ഇ​യി​ലെ വാ​ക്സി​ന്‍ മൂ​ന്നാം ഘ​ട്ട ക്ലി​നി​ക്ക​ല്‍ പ​രീ​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ 125 രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്നു​ള്ള 31,000ല്‍​പ​രം വ​ള​ന്‍​റി​യ​ര്‍​മാ​രാ​ണ് പ​ങ്കാ​ളി​ക​ളാ​യ​ത്. സ​ബീ​ല്‍ പ്രൈ​മ​റി ഹെ​ല്‍​ത്ത് കെ​യ​ര്‍ സെന്‍റ​ര്‍, അ​ല്‍ മി​ഷാ​ര്‍ പ്രൈ​മ​റി ഹെ​ല്‍​ത്ത് കെ​യ​ര്‍ സെന്‍റ​ര്‍, നാ​ദ് അ​ല്‍ ഹ​മ​ര്‍ പ്രൈ​മ​റി ഹെ​ല്‍​ത്ത് കെ​യ​ര്‍ സെന്‍റ​ര്‍, ബാ​ര്‍​ഷ പ്രൈ​മ​റി ഹെ​ല്‍​ത്ത് കെ​യ​ര്‍ സെന്‍റ​ര്‍, അ​പ്ടൗ​ണ്‍ മി​ര്‍​ഡി​ഫ് മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ഫി​റ്റ്ന​സ് സെന്‍റ​ര്‍, ഹ​ത്ത ഹോ​സ്പി​റ്റ​ല്‍ എ​ന്നി​വ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ന്ന ആ​റ് ഡി.​എ​ച്ച്‌.​എ ആ​രോ​ഗ്യ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ വാ​ക്സി​നേ​ഷ​ന്‍ ല​ഭ്യ​മാ​ണ്.

യു‌.​എ‌.​ഇ നി​വാ​സി​ക​ള്‍​ക്ക് ഡി‌.​എ‌​ച്ച്‌.​എ ആ​പ് അ​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ ഡി.‌​എ‌​ച്ച്‌.​എ​യു​ടെ ടോ​ള്‍ ഫ്രീ ​ന​മ്ബ​ര്‍ 800 342 വ​ഴി വാ​ക്സി​നേ​ഷ​നാ​യി ര​ജി​സ്​​റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്യാ​നും ബു​ക്ക് ചെ​യ്യാം. വാ​ക്സി​നേ​ഷ​ന്‍ ല​ഭി​ച്ച​തി​നു​ശേ​ഷ​വും മു​ന്‍​ക​രു​ത​ല്‍ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ തു​ട​ര്‍​ന്നും നി​രീ​ക്ഷി​ക്കു​ക​യും ആ​രോ​ഗ്യ​ക​ര​മാ​യ ജീ​വി​ത​ശൈ​ലി ന​യി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യേ​ണ്ട​തിെന്‍റ പ്രാ​ധാ​ന്യം ഡി.​എ​ച്ച്‌.​എ ആ​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ചു. കോ​വി​ഡ് മ​ഹാ​മാ​രി ത​ട​യാ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളെ ശ​ക്തി​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തി​നാ​യി പ്ര​തി​രോ​ധ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ നി​ര​ന്ത​രം പാ​ലി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​തി​ന് പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍ സ​ഹ​ക​രി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും ദു​ബൈ ഹെ​ല്‍​ത്ത് അ​തോ​റി​റ്റി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

Continue Reading

Latest News