Connect with us
Malayali Express

Malayali Express

ഷാർജയിൽ അക്ഷര വെളിച്ചം പരന്നു

GULF

ഷാർജയിൽ അക്ഷര വെളിച്ചം പരന്നു

Published

on

ഷാ​ർ​ജ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര പു​സ്​​ത​ക​മേ​ള​യു​ടെ 38ാം അ​ധ്യാ​യം ഉ​ദ്​​ഘാ​ട​നം ചെ​യ്​ത ശേഷം പവലിയനുകൾ സന്ദർശിക്കുന്ന ഷാ​ർ​ജ ഭ​ര​ണാ​ധി​കാ​രി ശൈ​ഖ്​ ഡോ. ​ സു​ൽ​ത്താ​ൻ ബി​ൻ മു​ഹ​മ്മ​ദ് അ​ൽ ഖാ​സി​മി
ഷാ​ർ​ജ: ഇൗ ​വ​ർ​ഷ​ത്തെ യു​നെ​സ്കോ ലോ​ക പു​സ്ത​ക ത​ല​സ്ഥാ​നം എ​ന്ന ഷാ​ർ​ജ​യു​ടെ നേ​ട്ടം അ​ഭി​മാ​ന​ക​ര​മാ​ണെ​ന്നും ലോ​ക​മെ​മ്പാ​ടും സം​സ്കാ​ര​വും വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​വും വ്യാ​പി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ​പ്ര​യാ​ണം നാം ​തു​ട​ർ​ന്നു കൊ​ണ്ടേ​യി​രി​ക്കു​മെ​ന്നും യു.​എ.​ഇ സു​പ്രീം​കൗ​ൺ​സി​ൽ അം​ഗ​വും ഷാ​ർ​ജ ഭ​ര​ണാ​ധി​കാ​രി​യു​മാ​യ ശൈ​ഖ് സു​ൽ​ത്താ​ൻ ബി​ൻ മു​ഹ​മ്മ​ദ് അ​ൽ ഖാ​സി​മി അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ട്ടു. ഷാ​ർ​ജ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര പു​സ്​​ത​കോ​ത്സ​വ​ത്തി​​െൻറ 38ാമ​ത്​ അ​ധ്യാ​യം ഉ​ദ്​​ഘാ​ട​നം ചെ​യ്യു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം. ച​രി​ത്ര​വും സം​സ്കാ​ര​വും കൊ​ണ്ട് സ​മ്പ​ന്ന​മാ​യ എ​മി​റേ​റ്റാ​യി ഷാ​ർ​ജ എ​ക്കാ​ല​വും പ്ര​കാ​ശം പ​ര​ത്തും. പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​ര​ണ​ത്തി​നും അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്ര​ക​ട​ന​ത്തി​നു​മു​ള്ള സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യം ന​മ്മു​ടെ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ ഇ​ല്ല എ​ന്ന ഒ​രു തെ​റ്റാ​യ ധാ​ര​ണ നി​ല​വി​ലു​ണ്ട്. വാ​സ്ത​വ​ത്തി​ൽ, വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​ത്തി​നും സം​സ്കാ​ര​ത്തി​നും വ​ള​രാ​ൻ സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യം ആ​വ​ശ്യ​മാ​ണ്.


ഒ​രു രാ​ജ്യ​ത്തി‍​െൻറ വ​ള​ർ​ച്ച​യി​ലും അ​ഭി​വൃ​ദ്ധി​യി​ലും അ​ഭി​പ്രാ​യ​സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യം പ്ര​ധാ​ന​പ്പെ​ട്ട​താ​ണ്. ഇ​ത് ഒ​രു ചെ​ടി പോ​ലെ​യാ​ണ്, ഒ​രു ചെ​റി​യ ക​ല​ത്തി​ൽ വ​ച്ചാ​ൽ അ​ത് വാ​ടി​പ്പോ​കു​ക​യും ഒ​ടു​വി​ൽ ന​ശി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യും. നാം ​ആ ചെ​ടി​ക്ക് ധാ​രാ​ളം സ്ഥ​ലം ന​ൽ​കി, അ​ത് വ​ള​രാ​നും പ​ന്ത​ലി​ക്കാ​നും സൗ​ക​ര്യ​മൊ​രു​ക്കി. ശൈ​ഖ് സു​ൽ​ത്താ​ൻ വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കി.

സാം​സ്കാ​രി​ക നി​ക്ഷേ​പ​മി​ല്ലാ​തെ ദേ​ശീ​യ പു​രോ​ഗ​തി നേ​ടാ​നാ​വി​ല്ലെ​ന്നും അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര ബ​ന്ധ​ങ്ങ​ൾ​പോ​ലും അ​സാ​ധ്യ​മാ​ണെ​ന്നും ബു​ക് അ​തോ​റി​റ്റി ചെ​യ​ർ​മാ​ൻ അ​ഹ​മ്മ​ദ് ബി​ൻ റ​ക്കാ​ദ് അ​ൽ അം​റി പ​റ​ഞ്ഞു. ലോ​ക​ത്തി​ലെ മൂ​ന്നാ​മ​ത്തെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ പു​സ്ത​ക​മേ​ള​യാ​യി ഷാ​ർ​ജ മാ​റി​യ​തി​നു പി​ൻ​ബ​ലം ഭാ​ഷ​ക​ളു​ടെ അ​തി​രു​ക​ൾ നോ​ക്കാ​തെ​യു​ള്ള കൈ​മാ​റ്റ​മാ​ണെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം ഓ​ർ​മി​പ്പി​ച്ചു.
മേ​ള​യു​ടെ ക​ൾ​ച​റ​ൽ പേ​ഴ്സ​നാ​ലി​റ്റി ഓ​ഫ് ദ ​ഇ​യ​ർ അ​വാ​ർ​ഡ് ല​ഭി​ച്ച ലെ​ബ​നീ​സ്​ നി​രൂ​പ​ക യും​ന അ​ൽ ഈ​ദ് ഈ ​മേ​ഖ​ല​യി​ലെ പു​രു​ഷ-​വ​നി​ത എ​ഴു​ത്തു​കാ​ർ​ക്കി​ട​യി​ൽ തു​ല്യ​ത ക​ൽ​പി​ക്കു​ന്ന ഷാ​ർ​ജ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര പു​സ്ത​ക​മേ​ള​യെ അ​ഭി​ന​ന്ദി​ച്ചു. പൊ​തു​വെ എ​ഴു​ത്തു​കാ​രെ ആ​ഘോ​ഷി​ക്കു​മ്പോ​ൾ ത​ന്നെ, വ​നി​ത എ​ഴു​ത്തു​കാ​ർ​ക്ക് മു​ൻ​ഗ​ണ​ന ന​ൽ​കാ​നും സാ​ഹി​ത്യ​ത്തി​ലൂ​ടെ സ്വ​യം പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ക്കാ​നു​ള്ള മാ​ർ​ഗ​ങ്ങ​ൾ ന​ൽ​കാ​നും മേ​ള വ​ഴി​യൊ​രു​ക്കു​ന്നു. ഇ​ന്ന​ത്തെ സ്ത്രീ​ക​ൾ​ക്ക് എ​ഴു​താ​നും പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​രി​ക്കാ​നു​മു​ള്ള വേ​ദി ന​ൽ​കു​ന്ന​ത് അ​ഭി​മാ​ന​ക​ര​മാ​ണ്. സ്ത്രീ​ക​ളു​ടെ ര​ച​ന​ക​ൾ​ക്ക് ഇ​പ്പോ​ൾ എ​ല്ലാ അ​റ​ബി ലൈ​ബ്ര​റി​യി​ലും എ​ക്സി​ബി​ഷ​നു​ക​ളി​ലും സ്ഥാ​ന​മു​ണ്ടെ​ന്നും യും​ന ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. പ​രി​ഭാ​ഷ​ക്കു​ള്ള പു​ര​സ്കാ​ര​മാ​യ 13 ല​ക്ഷം ദി​ർ​ഹം ‘ഉ​ന പി​ക്കോ​ള മോ​ർ​ട്ടെ’ എ​ന്ന പ്ര​ശ​സ്ത ഇ​റ്റാ​ലി​യ​ൻ പു​സ്ത​കം വി​വ​ർ​ത്ത​നം ചെ​യ്ത സൗ​ദി പ​രി​ഭാ​ഷ​ക​ൻ മു​ഹ​മ്മ​ദ് ഹ​സ്സ​ൻ അ​ൽ​വാ​ൻ നേ​ടി. മി​ക​ച്ച ഇ​മാ​റാ​ത്തി ക്രി​യേ​റ്റീ​വ് തി​ര​ക്ക​ഥാ​കൃ​ത്ത് അ​വാ​ർ​ഡ് സാ​ലെ ക​രാ​മ അ​ൽ അം​റി​ക്ക് ല​ഭി​ച്ചു.
നൊ​ബേ​ൽ സ​മ്മാ​ന ജേ​താ​വ്​ ഓ​ർ​ഹാ​ൻ പാ​മു​ഖ്, അ​മേ​രി​ക്ക​ൻ ടി.​വി അ​വ​താ​ര​ക​നും ന​ട​നു​മാ​യ സ്​​റ്റീ​വ് ഹാ​ർ​വി തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​രും ഉ​ദ്​​ഘാ​ട​ന ച​ട​ങ്ങി​ൽ സം​ബ​ന്ധി​ച്ചു.

Continue Reading

Latest News